MPITO WA HAKI LAZIMA UHESHIMU VIPAUMBELE VYA MAENDELEO YA KITAIFA: PROF. MSOFFE



Afrika imesisitiza kuwa mpito wa haki lazima uheshimu vipaumbele vya maendeleo ya kitaifa, mahitaji ya upatikanaji wa nishati na hali halisi ya kiuchumi ya kimuundo.

Naibu Katibu Mkuu (Mazingira) Ofisi ya Makamu wa Rais Prof. Peter Msoffe ameuarifu Mkutano wa Tatu wa Mawaziri wa kuhusu Mpito wa Haki uliofanyika pembenzoni mwa Mkutano wa 30 wa Nchi Wanachama wa Umoja wa Mataifa kuhusu Mabadiliko ya Tabianchi (COP3) jijini Belém, Brazil.
Akihutubia kwa niaba ya Kundi la Afrika la Majadiliano (AGN), Prof. Msoffe amesema mabadiliko ya haki lazima yawe na msingi thabiti katika kanuni za usawa kama ilivyoagizwa chini ya Mkataba wa Paris.

Alisema midahalo imethibitisha tena kwamba mpito tu unaenea zaidi ya kupunguza hivyo alitaka Afrika ni lazima ijumuishe kukabiliana na hali, uthabiti, ulinzi wa kijamii, kazi yenye staha na ushirikishwaji wa jamii nzima.
Naibu Katibu Mkuu aliongeza kuwa mazungumzo kuhusu uthabiti na mabadiliko ya haki ya nishati yameangazia udharura wa kusaidia jamii zinazokabiliwa na hatari zisizo sawa za hali ya hewa, miundombinu dhaifu, na ufikiaji mdogo wa huduma za msingi za nishati.
Hivyo, amesema Afrika inaendelea kujitolea kikamilifu kwa mabadiliko ya haki kwa wafanyakazi, kwa jumuiya, kwa uchumi na kwa vizazi vijavyo huku akisisitiza kuwa ili kufanikiwa ni lazima itoe matokeo yanayoheshimu Mkataba, kudumisha usawa na kutoa usaidizi ambao nchi zinazoendelea zinahitaji ili kuendeleza maendeleo endelevu na yanayostahimili uharibifu wa mazingira.

Comments